Serikali ya Rwanda imeanza zoezi la kusajili upya wakimbizi kutoka Burundi miaka tatu tangu wakimbilie nchi humo. Usajili huo unafanyika kwa kutumia teknolojia ya kisasa, vifaa maalum vikinasa alama za macho na vidole.mwishowe kila mmoja atapatiwa kitambulisho cha kielectroniki chenye data zinazomhusu yeye na watu wa familia yake. Zoezi limeanzia mjini Kigali ambako kuna wakimbizi wanaokadiriwa kuwa elfu 30. Zoezi hilo linalodhaminiwa na shirika la umoja wa mataifa la wakimbizi linalenga kuwapa vitambulisho vya kielectroniki ili kuwa rahisishia kuishi maisha ya kawaida nchini Rwanda pamoja na kufanya kazi ama kuwa huru kutembea katika mataifa ya kigeni.Serikali pamoja na shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi wanasema usajili huu wa wakimbizi kutoka Burundi utasaidia kujua idadi kamili ya wakimbizi hao waliotoroka nchini humo miaka 3 iliyopita. Awali walikadirika kuwa elfu 84,idadi ambayo pande mbili zinasema imebadilika kwa sasa.

Latest News

Amtumia ndugu yake kutoroka jela
14 Feb 2018 14:15 - Mohamed Mnzava

Mamlaka nchini Peru zimemkamata mfungwa zaidi ya mwaka mmoja tangu atoroke jela kwa kumuacha ndugu yake pacha katika naf [ ... ]

Ukame Cape Town umekuwa 'Janga la kitaifa'
14 Feb 2018 14:05 - Mohamed Mnzava

Afrika kusini imetangaza ukame unaoshuhudiwa Cape Town - mji unao elekea kuishia bila ya hata tone la maji - kuwa janga  [ ... ]

Waziri Mwigulu azungumzia kampeni kuhusishwa na tukio la Mbunge Lissu
14 Feb 2018 13:51 - Mohamed Mnzava

Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi Mwigulu Nchemba amewataka wanasiasa kuacha kutumia kesi ya kuumwa kwa Mbunge wa Singida [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2018 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.