Maafisa wa serikali ya Marekani wamesema kuwa rais Donald Trump, leo atautambua mji wa Jerusalem kama mji mkuu wa Israel. Ikulu ya White House imethibitisha kuwa rais Donald Trump pia atazungumza kuhusu juu ya kutangaza rasmi kuhamishia kwa ubalozi wa Marekani Jerusalem.

Kwa mujibu wa msemaji wa ikulu ya white house Sarah Sanders amesema kuwa Trump alizungumza na baadhi ya viongozi siku ya Jumanne kuhusu mpango yake ya kuhamishia ubalozi huo kutoka Tel Aviv kuupeleka Jerusalem.

''Amezungumza na baadhi ya viongozi asubuhi ya jana na atendelea kuwa na majadiliano na wadau wanaohusika lakini atafanya maamuzi yenye umuhimu kwa Marekani''

Wakati huo huo viongozi wa Palestina, Misri, Jordan na Saudi Arabia, wametoa onyo kwa rais Trump kuwa kuhamishia ubalozi huo Jerusalem kutadhoofisha kabisa juhudi za kuleta amani mashariki ya kati.

Trump aliwapigia simu viongozi hao na kuwaambia juu ya matarajio yake hayo ya kuhamisha ubalozi. Kiongozi mkubwa wa Hamas khalili al haya, amewataka wote wanounga mkono palestina kuungana na kupinga jitihada zozote za kuhamishia kwa ubalozi huo mjini Jerusalem '' suala la Jerusalem ni suala la msingi sana , leo hamas inawataka watu wote wanaounga mkono palestina na kusimama pamoja juu ya suala hili, kuna jitihada zinazofanywa na hamas nje ya palestina ,Lebanon na sehemu nyingine za walipo wahamiaji.

Tunawataka wote kupinga mpango huu wa marekani kuhusu Jerusalem'' Mbali na kuwa jerusalem imekua haitambuliki kimatifa , Israel imekua ikitambua jerusalem kama mji wake mkuu Nao palestina wamekua wakidai jerusalem mashariki kuwa ni mji mkuu wao wa baade.

Marekani itakua nchi ya kwanza kutambua jerusamelem kama mji mkuu tangu kuanzishwa kwa taifa hilo mwaka 1948.

Kwa hisani ya BBC

 

Latest News

Amtumia ndugu yake kutoroka jela
14 Feb 2018 14:15 - Mohamed Mnzava

Mamlaka nchini Peru zimemkamata mfungwa zaidi ya mwaka mmoja tangu atoroke jela kwa kumuacha ndugu yake pacha katika naf [ ... ]

Ukame Cape Town umekuwa 'Janga la kitaifa'
14 Feb 2018 14:05 - Mohamed Mnzava

Afrika kusini imetangaza ukame unaoshuhudiwa Cape Town - mji unao elekea kuishia bila ya hata tone la maji - kuwa janga  [ ... ]

Waziri Mwigulu azungumzia kampeni kuhusishwa na tukio la Mbunge Lissu
14 Feb 2018 13:51 - Mohamed Mnzava

Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi Mwigulu Nchemba amewataka wanasiasa kuacha kutumia kesi ya kuumwa kwa Mbunge wa Singida [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2018 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.