Star Tv
Wananchi zaidi ya 40 wakiwemo madiwani kuandamana  zaidi ya kilometa 120 hadi ofisi ya mkuu wa mkoa wa Geita june 3 kupinga njama za kutaka kupokonywa ardhi inayozalisha madini ya dhahabu katika machimbo ya Nyakafulu wilayani Mbogwe Mkoani Geita, ambapo tukio hilo limechukua sura mpya baada ya mkuu wa mkoa kutangaza  kuunda kamati kuchunguza madai hayo.
Mkuu wa Mkoa wa Geita Mhandisi Robert Gabriel amesema ameamua kuunda kamati itakayovihusisha pia vyombo vya usalama kutokana na malalamiko ya walioandamana kuwatuhumu baadhi ya viongozi wa serikali kuu , halmashauri ya wilaya ya Mbogwe , chama cha mapinduzi na matajiri kuwa ndio walioko nyuma ya mgogoro huo ili kuwapokonya ardhi ambayo tayari ina uzalishaji wa madini ya dhahabu katika kijiji cha Nyakafulu. Mhandisi Robert Gabriel amesema kamati hiyo itachunguza na kuwahoji wote wanaotajwa kuwa nyuma ya mgogoro huo huku shauri lililotolewa uamuzi na Baraza la Ardhi na Nyumba la kata uliochangia kuibua maandamano hayo ameelekeza mdaiwa kukata rufaa katika Baraza la ardhi na nyumba la wilaya kwa hatua zaidi za kisheria.

 

Latest News

“HII CORONA IMETUWEKA KATIKA HALI NGUMU”-RAIS KENYATTA.
01 Jun 2020 14:21 - Grace Melleor

Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ameelezea wasiwasi wake kuhusu ongezeko la idadi ya watu walioambukuzwa virusi vya corona k [ ... ]

WAKILI AKIITA KIFO CHA GEORGE FLOYD MAUAJI YALIYOPANGWA.
01 Jun 2020 06:32 - Grace Melleor


Video kutoka katika vituo viwili vya televisheni vya Philadelphia Jumapili zilionesha vijana wakivunja magari kadhaa ya  [ ... ]

MAANDAMANO YAENDELEA KUTANDA MAREKANI KUFUATIA KIFO CHA FLOYD.
30 May 2020 10:22 - Grace Melleor

Waandamanaji nchini Marekani wamendelea kutanda nchini humo na kukabiliana na polisi katika miji mbalimbali kufuatia mau [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2020 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.