Star Tv

Kamati ya ulinzi na usalama ya mkoa wa Mara imekamata kilo tano za mchanga wenye madini ya dhahabu ukiwa na thamani ya shilling milllioni ishirini na tano ukitoroshwa kwenda kutafutiwa soko maeneo mengine.

Mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na usalama mkoa Mara Adam Malima ametoa kauli hiyo wakati alipokuwa akizungumza na viongozi na wachimbaji madini toka katika mgodi wa Ilasanilo Buhemba kufuatia kuwepo kwa taarifa juu ya wao kukataa kujenga ukuta kwa lengo la kuzuia utoroshaji madini. Serikali haipo tayari kuona watu wachache wanakwamisha shughuli hiyo na kukosa mapato hivyo kama hawapo tayari mgodi huo utafungwa. Viongozi wa wachimbaji wadogo katika mgodi huo wanakili kuwepo kwa tatizo hilo huku wakisema ujenzi wa ukuta utasaidia kukabiliana na wimbi la wizi wa madini. Ni mwezi mmoja sasa tokea kufunguliwa kwa mgodi wa Ilasanilo Buhemba baada ya kufungwa kwa muda mrefu kutokana na baadhi ya mashimo kudaiwa kuhatalisha maisha ya wachimbaji.

Latest News

Kumbukumbu ya miaka 20 ya Hayati Mwalimu Nyerere
14 Oct 2019 12:52 - Kisali Shombe

Kila tarehe 14/10 Tanzania inaazimisha kumbukumbu ya kifo cha hayati baba wa Taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere. Mwa [ ... ]

Mgogoro machimbo ya Shilalo Mwanza: Serikali yasitisha uchimbaji wa Dhahabu
11 Oct 2019 10:14 - Grace Melleor

Serikali imesitisha kwa muda usiojulikana shughuli za uchimbaji wa Madini ya Dhahabu katika machimbo ya Shilalo wilayani [ ... ]

Kesi Ya Uhujumu Uchumi: Sethi Na Rugemalira Waandika Kuomba Msamaha
11 Oct 2019 09:46 - Grace Melleor

Hayo yamebainika katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu ambapo imeeelezwa, Seth aliandika barua yake iliyopitia kwa Mkuu [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2019 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.